Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Trindifed-Dm Agimexpharm 30Ml

Tên thuốc gốc: Dextromethorphan
Thương hiệu: Agimex
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Chai 30ml
Mã sản phẩm: 00018930

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘TRINDIFED-DM AGIMEXPHARM 30ML’ Là gì?

Trindifed-Dm Agimexpharm 30Ml có công dụng điều trị làm giảm triệu chứng trong các bệnh đường hô hấp trên như : làm giảm sung huyết mũi, chống ho, trị ho khan kèm theo chảy nước mũi, nghẹt mũi.


Thành phần của ‘TRINDIFED-DM AGIMEXPHARM 30ML’

  • Dược chất chính:  Triprolidin HCl 7,5mg; Phenylephrin HCl 30mg; Dextromethorphan HBr 60mg

  • Loại thuốc:Thuốc tác dụng trên đường hô hấp

  • Dạng thuốc và hàm lượng: Hộp 1 chai 60 ml


Công dụng của ‘TRINDIFED-DM AGIMEXPHARM 30ML’

  •  Giảm triệu chứng trong các bệnh đường hô hấp trên như : làm giảm sung huyết mũi, chống ho, trị ho khan kèm theo chảy nước mũi, nghẹt mũi
  • Điều trị các triệu chứng của dị ứng như mề đay, mẩn ngứa

Liều dùng của ‘TRINDIFED-DM AGIMEXPHARM 30ML’

Cách dùng

Phải uống thuốc lúc no để giảm kích thích lên ống tiêu hóa

Liều dùng

  • Trẻ em từ 2 – 6 tuổi : Uống 2,5 ml/ lần x 3 lần/ ngày
  • Trẻ em từ 6 -12 tuổi : Uống 5 ml/ lần x 3 lần/ ngày
  •  Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi : Uống 10 ml/ lần x 3 lần/ ngày

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp quá liều, gọi ngay cho bác sĩ, hoặc nếu bệnh nhân có dấu hiệu quá liều như suy hô hấp hãy gọi trung tâm cấp cứu 115

Làm gì khi quên liều?

Nếu bạn quên sử dụng một liều thuốc, bạn hãy bổ sung càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, bạn hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘TRINDIFED-DM AGIMEXPHARM 30ML’

Thường gặp, ADR > 1/100:

  • Toàn thân: Buồn ngủ, nhức đầu, mệt mỏi, phối hợp kém.

It gặp, 1/1000 < ADR < 1/100

  • Mắt: Nhìn mờ.
  • Tiết niệu: Bí tiểu tiện, tiểu tiện ít.
  • Tiêu hoá: Khô miệng, mũi, họng.
  • Toàn thân: Cảm giác tức ngực.
  • Các tác dụng này là do tác dụng kháng muscarinic của thuốc.

Hiếm gặp, ADR < 1/1000

  • Máu: Giảm bạch cầu hạt, giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu, thiếu máu tan huyết.
  • Huyết áp: Tụt huyết áp tư thế.
  • Thính giác: Ù tai.
  • Toàn thân: Phản ứng dị ứng và miễn dịch chéo với các thuốc khác.
  • Hệ thần kinh trung ương: Hưng cảm, bị kích thích, nhất là ở trẻ nhỏ gây mất ngủ, quấy khóc, tim nhanh, run đầu chi, co giật. Làm xuất hiện cơn động kinh ở người có tổn thương khu trú trên vỏ não.

Hướng dẫn xử trí ADR

  • Uống nhiều nước hoặc ngậm đá, ngậm kẹo để làm giảm khô miệng.
  • Cà phê hoặc chè làm giảm chứng buồn ngủ.
  • Ngừng thuốc hoặc thay bằng các thuốc kháng histamin thế hệ 2 nếu các triệu chứng nặng và kéo dài.

Lưu ý của ‘TRINDIFED-DM AGIMEXPHARM 30ML’

Chống chỉ định

  • Mẫn cảm với Triprolidin, Phenylephrin, mẫn cảm chéo với Pseudoephedrin hoặc bất cứ thành phần nào của chế phẩm
  •  bệnh tim mạch nặng, nhồi máu cơ tim, bệnh mạch vành
  •  Tăng huyết áp nặng,xơ cứng động mạch, nhịp nhanh thất
  •  Trẻ em dưới 4 tháng tuổi

Thận trọng khi sử dụng

  • Không dùng cho phụ nữ có thai
  •  Không dùng cho phụ nữ đang cho con bú

Tương tác thuốc

Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.


Quy cách

Chai 30ml

Nhà sản xuất

CÔNG TY CPDP AGIMEXPHARM

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các bệnh liên quan
  • Ho
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928