Pasafe 500

Pasafe 500
Pasafe 500
Pasafe 500
Pasafe 500
Pasafe 500
Pasafe 500
Thương hiệu: Mebiphar
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Mã sản phẩm: 00005779

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Pasafe 500’ Là gì?

Thuốc Pasafe 500 có thành phần là Paracetamol, L-Methionin có tác dụng giảm sốt và các triệu chứng đau nhức, đau đầu do cảm cúm, đau nhức sau khi tiêm chủng, đau nhức cơ xương, đau do hành kinh, đau họng, đau răng, đau do viêm khớp.


Thành phần của ‘Pasafe 500’

  • Dược chất chính: Paracetamol 500mg, L-Methionin 100mg

  • Loại thuốc: Thuốc giảm đau - hạ sốt

  • Dạng thuốc, hàm lượng:  Hộp 10 vỉ, mỗi vỉ 10 viên, 500mg Paracetamol .


Công dụng của ‘Pasafe 500’

Giảm sốt và các triệu chứng đau nhức, đau đầu do cảm cúm, đau nhức sau khi tiêm chủng, đau nhức cơ xương, đau do hành kinh, đau họng, đau răng, đau do viêm khớp.


Liều dùng của ‘Pasafe 500’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 - 2 viên/lần x 3 - 4 lần/ngày, không quá 8 viên/ngày.

Làm gì khi dùng quá liều?

Khi xuất hiện các triệu chứng quá liều, cần đến ngay trung tâm y tế gần nhất để được xử trí kịp thời. Có thể điều trị quá liều Paracetamol bằng N-acetylcystein (đường uống hoặc tiêm tĩnh mạch).

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Pasafe 500’

Ít gặp: ban đỏ hoặc mày đay, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu, thiếu máu, độc tính trên thận khi lạm dụng dài ngày, hiếm gặp các phản ứng quá mẫn.


Lưu ý của ‘Pasafe 500’

Chống chỉ định

  • Dị ứng với Paracetamol và Methionin

  • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase, suy thận, suy gan.

Thận trọng khi sử dụng

  • Không dùng thuốc cho trẻ dưới 12 tuổi.

  • Không dùng quá liều chỉ định.

  • Thuốc có chứa Paracetamol, do đó không được dùng cùng lúc với bất kỳ thuốc nào khác có thành phần paracetamol.

  • Cảnh báo chung đối với Paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tương tác thuốc

  • Tránh uống rượu cùng lúc khi dùng thuốc.

  • Methionin có thể làm giảm tác dụng của Levodopa. Cần tránh dùng Methionin liều cao ở người bệnh đang được điều trị bằng Levodopa.


Quy cách

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

MEBIPHAR

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status