Tra cứu

Lịch sử đơn hàng

Sterling Healthcare
(00018449)
Đã copy nội dung

Panadol Trẻ Em Sterling Drug 96V Nhai - Hương Anh Đào

(00018449)
Đã copy nội dung
Sterling Healthcare
(00018449)
Đã copy nội dung

Panadol Trẻ Em Sterling Drug 96V Nhai - Hương Anh Đào

(00018449)
Đã copy nội dung
Thành phần: Paracetamol
Quy cách: Hộp 96 viên
Dạng bào chế: Viên nhai
Xuất xứ thương hiệu: Malaysia
Thuốc cần kê toa: Không
Đối tượng: Trẻ em
Số đăng ký: VN-17961-14
Độ tuổi: Trên 2 tuổi
Cảnh báo: Suy gan
Nhà sản xuất: Sterling
Nước sản xuất: Malaysia
NHÀ THUỐC LONG CHÂU CAM KẾT

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

1800 6928

Gọi tư vấn (8:00-22:00)

Panadol Trẻ Em 96V - Anh Đào Là Gì?

Thuốc Panadol được sản xuất bởi Công ty Sterling Drug – GSK (Mỹ), có thành phần chính là paracetamol. Thuốc Panadol được chỉ định trong các trường hợp giảm đau, hạ sốt và điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

Thuốc Panadol được bào chế dưới dạng viên nhai. Quy cách: Hộp 8 vỉ x 12 viên nén.

Thành Phần

Thông Tin Thành Phần

Viên nhai có chứa:

Thành phần

Hàm lượng

Paracetamol

120mg

Công Dụng Của Panadol Trẻ Em 96V - Anh Đào

Chỉ định

Thuốc Panadol được chỉ định dự phòng dùng trong các trường hợp sau:

  • Paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt.
  • Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
  • Hạ sốt.

Dược lực học

Chưa có báo cáo.

Dược động học

Chưa có báo cáo.

Liều Dùng Của Panadol Trẻ Em 96V - Anh Đào

Cách dùng

Dùng đường uống, nhai trước khi uống với nước.

Liều dùng

Trẻ em từ 2 tuổi trở lên

Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 - 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ.

Không dùng quá liều chỉ định.

Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ.

Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.

Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày.

Không dùng thuốc cho trẻ em dưới 2 tuổi.

Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Làm gì khi dùng quá liều?

Dấu hiệu và triệu chứng

Dùng quá liều paracetamol có thể gây suy gan.

Điều trị

Áp dụng các biện pháp kiểm soát y tế ngay khi xảy ra quá liều thậm chí khi các triệu chứng của hiện tượng quá liều không xuất hiên. Có thể cần sử dụng N - acetylcystein hoặc methionin.

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác Dụng Phụ Của Panadol Trẻ Em 96V - Anh Đào

    Khi sử dụng thuốc Panadol, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR). 

    Rất hiếm (ADR <1/10000)

    • Rối loạn máu và hệ bạch huyết: Giảm tiểu cầu.

    • Rối loạn hệ miễn dịch: Phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như: Ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson.

    • Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất: Co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác.

    • Rối loạn gan mật: Rối loạn chức năng gan.

    Hướng dẫn cách xử trí ADR

    Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.

Lưu Ý Của Panadol Trẻ Em 96V - Anh Đào

Trước khi sử dụng thuốc bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo thông tin bên dưới.

Chống chỉ định

Thuốc Panadol chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Thận trọng khi sử dụng

Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Ở những bệnh nhân bị tăng glutathione như nhiễm trùng máu, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu.

Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này.

Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ.

Để xa tầm tay trẻ em.

Khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thuốc dường như không gây ảnh hưởng tới khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Thời kỳ mang thai 

Không áp dụng.

Thời kỳ cho con bú

Không áp dụng.

Tương tác thuốc

Sử dụng paracetamol hàng ngày kéo dài làm tăng tác dụng chống đông máu của warfarin và các loại coumarin khác dẫn đến tăng nguy cơ chảy máu, dùng thuốc không thường xuyên sẽ không có ảnh hưởng đáng kể.

Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất chuyển hóa độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này.

Nguy cơ paracetamol gây độc tính trên gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật, tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

Bảo Quản

Bảo quản nơi khô ráo, dưới 30°C.

Nguồn Tham Khảo

Tờ Hướng dẫn sử dụng thuốc Panadol viên nhai trẻ em.

Sản Phẩm Cùng Thành Phần

Xem tất cả

Bệnh Liên Quan

Câu Hỏi Thường Gặp
Dược lực học là gì?
Dược động học là gì?
Tác dụng phụ của thuốc là gì? Cách phòng tránh tác dụng phụ của thuốc
Sử dụng thuốc đúng cách như thế nào?
Các dạng bào chế của thuốc?
Mời bạn viết bình luận. (Tối thiểu 3 ký tự)
GỬI BÌNH LUẬN

Hãy là người đầu tiên bình luận sản phẩm này

GỬI BÌNH LUẬN

Đánh Giá & Nhận Xét

Đánh Giá Trung Bình
-/5
0 đánh giá
5
0
4
0
3
0
2
0
1
0

Bạn đã dùng sản phẩm này?

GỬI ĐÁNH GIÁ

Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này

GỬI ĐÁNH GIÁ
LIÊN HỆ TƯ VẤN TÌM NHÀ THUỐC