Panadol (Xanh) Giảm Đau Hạ Sốt

Panadol (Xanh) Giảm Đau Hạ Sốt
Panadol (Xanh) Giảm Đau Hạ Sốt
Panadol (Xanh) Giảm Đau Hạ Sốt
Panadol (Xanh) Giảm Đau Hạ Sốt
Panadol (Xanh) Giảm Đau Hạ Sốt
Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 12 viên
Mã sản phẩm: 00005714

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’ Là gì?

Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt có được sử dụng trong điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. Thuốc cũng có tác dụng hạ sốt hiệu quả.


Thành phần của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

  • Dược chất chính: Paracetamol 500mg

  • Loại thuốc: Giảm đau - Hạ sốt

  • Dạng thuốc, hàm lượng: Viên nén 500mg


Công dụng của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

  • Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp

  • Hạ sốt


Liều dùng của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

Cách dùng

Có thể uống lúc đói hoặc lúc no.

Liều dùng Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt

  • Người lớn, trẻ > 12 tuổi: 1 – 2 viên x 3 – 4 lần/ngày, không quá 8 viên/ngày

  • Trẻ 7 – 12 tuổi: 1 viên/lần, không quá 4 viên/ngày

Khoảng cách tối thiểu giữa 2 liều liên tiếp là 4 giờ.

Làm gì khi dùng quá liều?

Nếu uống quá liều, thông báo ngay cho thầy thuốc hoặc đến cơ sở y tế gần nhất khi thấy các biểu hiện bất thường như buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay...

Làm gì khi quên 1 liều?

Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.


Tác dụng phụ của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

  • Paracetamol hiếm khi gây tác dụng phụ nhưng đôi khi có gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.

  • Có thể gây suy gan (do hủy hoại tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.


Lưu ý của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

Thận trọng khi sử dụng

  • Quá mẫn với paracetamol.

  • Suy gan, thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

  • Trẻ em dưới 12 tuổi.

Tương tác thuốc

  • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

  • Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol.


Quy cách

Hộp 10 vỉ x 12 viên

Nhà sản xuất

SANOFI

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các thuốc liên quan
Xem thêm…
Các bệnh liên quan
  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status