Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Panadol 250Mg Trẻ Em 96V

Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Thương hiệu: Panadol
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 8 vỉ x 12 viên
Mã sản phẩm: 00011048

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Panadol 250Mg trẻ em’ Là gì?

Panadol 250Mg Trẻ Em 96V điều trị các triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. Hạ sốt.


Thành phần của ‘Panadol 250Mg trẻ em’

  • Dược chất chính: Paracetamol
  • Loại thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt
  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 96 viên nhai

Công dụng của ‘Panadol 250Mg trẻ em’

  • Điều trị các triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. 
  • Hạ sốt.

Liều dùng của ‘Panadol 250Mg trẻ em’

Cách dùng

Dùng uống hoặc nhai

Liều dùng

Trẻ em từ 2 tuổi trở lên: 

  • Liều tối đa hàng ngày: 60mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 - 15mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ. 
  • Không dùng quá liều chỉ định.
  • Không dùng với các thuốc khác có chứa Paracetamol.
  • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. 
  • Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
  • Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của Bác sỹ: 3 ngày

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng liều bù vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình.


Tác dụng phụ của ‘Panadol 250Mg trẻ em’

Chưa có báo cáo


Lưu ý của ‘Panadol 250Mg trẻ em’

Thận trọng khi sử dụng

Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). Ở những bệnh nhân bị tăng glutathione như nhiễm trùng máu, sử dụng paracetamol có thể làm tăng nguy cơ chuyển hóa acid trong máu. Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này. Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ. Để xa tầm tay trẻ em.

Tương tác thuốc

Chưa có báo cáo


Quy cách

Hộp 8 vỉ x 12 viên

Nhà sản xuất

NHÃN KHÁC

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các thuốc liên quan
Xem thêm…
Các bệnh liên quan
  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928