Pacific Ketoprofen

Tên thuốc gốc: Ketoprofen
Quy cách: Hộp 20 gói x 6 miếng
Mã sản phẩm: 00005699

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Pacific Ketoprofen’ Là gì?

Thuốc Pacific ketoprofen 30 mg, thành phần chính là Ketoprofen, có tác dụng giảm đau tại chỗ trong các trường hợp đau cơ, gân, khớp... 


Thành phần của ‘Pacific Ketoprofen’

  • Dược chất chính: Ketoprofen
  • Loại thuốc: Thuốc kháng viêm không steriod
  • Dạng thuốc, hàm lượng: Cao dán 30 mg

Công dụng của ‘Pacific Ketoprofen’

Thuốc Pacific Ketoprofen thường được dùng để giảm đau tại chỗ trong các trường hợp đau cơ, gân, khớp, đau có nguồn gốc từ chấn thương như chấn thương, bong gân, trật khớp, các tổn thương do bị căng ra, đau lưng.


Liều dùng của ‘Pacific Ketoprofen’

Cách dùng

Dùng dán lên các vùng bị đau

Liều dùng

Dán 1 miếng Pacific Ketoprofen lên chỗ đau ngày 2 lần.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp hoặc quá liều, gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Ngoài ra, bạn cần ghi lại và mang theo danh sách những loại thuốc bạn đã dùng, bao gồm cả thuốc kê toa và thuốc không kê toa.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên dùng một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Pacific Ketoprofen’

Thuốc Pacific Ketoprofen có thể gây một số tác dụng phụ bao gồm: Phản ứng dị ứng da; viêm da; eczema; nhạy cảm ánh sáng; mề đay.

Đây không phải là danh mục đầy đủ tất cả các tác dụng phụ và có thể xảy ra những tác dụng phụ khác. Nếu bạn có bất kỳ thắc mắc nào về tác dụng phụ, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ.


Lưu ý của ‘Pacific Ketoprofen’

Thận trọng khi sử dụng

- Trước khi dùng thuốc Pacific Ketoprofen bạn nên báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ nếu:

  • Bạn bị dị ứng với bất kì thành phần nào của thuốc;
  • Bạn đang mang thai hoặc đang cho con bú;
  • Bạn bị dị ứng với thức ăn, hóa chất, thuốc nhuộm hoặc bất kì con vật nào.
  • Bạn nên tránh tiếp xúc với ánh nắng mặt trời trong thời gian dùng thuốc. Bạn không nên dùng thuốc cho vết thương hở, tổn thương da hở. Trong trường hợp viêm có kèm nhiễm trùng da, bạn cần thận trọng khi dùng chung với thuốc kháng sinh hoặc kháng nấm vì Pacific Ketoprofen có thể che dấu những dầu hiệu và triệu chứng nhiễm trùng da thông thường. Ở bệnh nhân bị viêm khớp dạng thấp mạn tính, thuốc này cũng có thể được dùng cùng những thuốc kháng viêm khác. Bạn không nên dùng thuốc trong trường hợp vết thương được băng kín. Thuốc này không nên được sử dụng rộng rãi trong thời gian dài ở phụ nữ có thai.

- Những điều bạn cần lưu ý khi dùng thuốc cho những trường hợp đặc biệt (mang thai, cho con bú, phẫu thuật…)

  • Vẫn chưa có đầy đủ các nghiên cứu để xác định rủi ro khi dùng thuốc này trong thời kỳ mang thai hoặc cho con bú. Trước khi dùng thuốc, hãy luôn hỏi ý kiến bác sĩ để cân nhắc giữa lợi ích và nguy cơ. Bạn chỉ nên dùng khi thực sự cần thiết hoặc khi lợi ích của việc dùng thuốc được xác định cao hơn nguy cơ.

Tương tác thuốc

- Các thuốc có thể tương tác với Pacific Ketoprofen:

  • Thuốc này có thể làm thay đổi khả năng hoạt động của thuốc khác mà bạn đang dùng hoặc gia tăng ảnh hưởng của các tác dụng phụ. Để tránh tình trạng tương tác thuốc, tốt nhất là bạn viết một danh sách những thuốc bạn đang dùng (bao gồm thuốc được kê toa, không kê toa, thảo dược và thực phẩm chức năng) và cho bác sĩ hoặc dược sĩ xem. Để đảm bảo an toàn khi dùng thuốc, bạn không tự ý dùng thuốc, ngưng hoặc thay đổi liều lượng của thuốc mà không có sự cho phép của bác sĩ.  Thuốc chứa coumarin khi dùng chung với Pacific Ketoprofen có thể gây tương tác thuốc.

- Đồ ăn, thức uống có tương tác với Pacific Ketoprofen:

  • Thức ăn, rượu và thuốc lá có thể tương tác với vài loại thuốc nhất định. Hãy tham khảo ý kiến bác sĩ về việc uống thuốc cùng thức ăn, rượu và thuốc lá. Bạn không nên uống rượu trong thời gian dùng thuốc. Bạn cần thận trọng khi dùng thuốc này với các thực phẩm.

- Tình trạng sức khỏe ảnh hưởng đến việc sử dụng thuốc Pacific Ketoprofen:

  • Tình trạng sức khỏe của bạn có thể ảnh hưởng đến việc sử dụng thuốc này. Báo cho bác sĩ biết nếu bạn có bất kỳ vấn đề sức khỏe nào, đặc biệt là hen suyễn.

Quy cách

Hộp 20 gói x 6 miếng

Nhà sản xuất

NHÃN KHÁC

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status