Maxedo 250Mg

Maxedo 250Mg
Maxedo 250Mg
Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Thương hiệu: United
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 30 gói
Mã sản phẩm: 00004705

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Maxedo 250mg’ Là gì?

Maxedo 250Mg điều trị nhức đầu, đau cơ, đau lưng, đau do viêm khớp nhẹ/viêm amidan, đau răng, đau do mọc răng & phản ứng sau chủng ngừa, đau bụng kinh; sốt do thấp, cảm, cúm, nhiễm trùng đường hô hấp.


Thành phần của ‘Maxedo 250mg’

  • Dược chất chính: Acetaminophen 250mg

  • Loại thuốc:   Thuốc giảm đau, hạ sốt

  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hỗn dịch uống, gói 250mg


Công dụng của ‘Maxedo 250mg’

Nhức đầu, đau cơ, đau lưng, đau do viêm khớp nhẹ/viêm amidan, đau răng, đau do mọc răng & phản ứng sau chủng ngừa, đau bụng kinh; sốt do thấp, cảm, cúm, nhiễm trùng đường hô hấp.


Liều dùng của ‘Maxedo 250mg’

Cách dùng

Hòa tan hoàn toàn thuốc trong ly nước trước khi uống. Có thể dùng lúc đói hoặc no.

Liều dùng

  • Người lớn, trẻ > 12 tuổi: 1 gói, mỗi 6-8 giờ, khi đau &/hoặc sốt.

  • Không quá 6 gói/24 giờ.

  • Không quá 10 ngày trừ chỉ định của Bác sĩ.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì nếu quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Maxedo 250mg’

Nổi mẩn, rối loạn tiêu hóa nhẹ.


Lưu ý của ‘Maxedo 250mg’

Chống chỉ định

  • Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

  • Bệnh tim/gan/thận nặng, thiếu máu.

Thận trọng khi sử dụng

  • Dùng chung thuốc khác có acetaminophen.

  • Người uống 3 cốc rượu/ngày, suy gan/thận, đang dùng warfarin/thuốc chống đông máu, có thai/cho con bú.

Tương tác thuốc

  • Dùng dài ngày liều cao acetaminophen làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.

  • Có khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

  • Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturate, carbamazepin), isoniazid có thể làm tăng độc tính trên gan của acetaminophen.


Quy cách

Hộp 30 gói

Nhà sản xuất

UNITED

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các thuốc liên quan
Xem thêm…
Các bệnh liên quan
  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status