Glomed
(00018342)
Đã copy nội dung

Ibumed 400Mg Abbott Glomed 10X10

(00018342)
Đã copy nội dung
Glomed
(00018342)
Đã copy nội dung

Ibumed 400Mg Abbott Glomed 10X10

(00018342)
Đã copy nội dung
Thành phần: Ibuprofen
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Dạng bào chế: Viên nén bao phim
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Thuốc cần kê toa:
Số đăng ký: VD-20720-14
Độ tuổi: Trên 3 tháng tuổi
Cảnh báo: Phụ nữ có thai, Suy gan thận, Phụ nữ cho con bú
Nhà sản xuất: Glomed
Nước sản xuất: Viet Nam
NHÀ THUỐC LONG CHÂU CAM KẾT

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

1800 6928

Gọi đặt mua (8:00-22:00)

Ibumed 400 Abbott Glomed 10X10 Là Gì?

Ibumed 400mg Abbott Glomed có thành phần chính là Ibuprofen được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Glomed. 

Ibumed 400mg chỉ định dùng giảm đau nhức nhẹ do cảm cúm, cảm lạnh thông thường, đau họng, đau đầu, đau nửa đầu, đau sau phẫu thuật, đau răng, đau bụng kinh, đau lưng, đau cơ, viêm cơ xương, đau nhức nhẹ do viêm khớp, và hạ sốt tạm thời. Giảm các cơn đau do viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp mạn tính.

Thành Phần

Thông Tin Thành Phần

Viên nén bao phim có chứa:

Thành phần

Hàm lượng

Ibuprofen

400MG

Công Dụng Của Ibumed 400 Abbott Glomed 10X10

Chỉ định

Ibumed 400mg chỉ định dùng trong các trường hợp sau:

  • Giảm đau nhức nhẹ do cảm cúm, cảm lạnh thông thường, đau họng, đau đầu, đau nửa đầu, đau sau phẫu thuật, đau răng, đau bụng kinh, đau lưng, đau cơ, viêm cơ xương, đau nhức nhẹ do viêm khớp, và hạ sốt tạm thời.
  • Giảm các cơn đau do viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp mạn tính.

Dược lực học

Chưa có dữ liệu được báo cáo.

Dược động học

Chưa có dữ liệu được báo cáo.

Liều Dùng Của Ibumed 400 Abbott Glomed 10X10

Cách dùng

Ibumed 400mg dạng viên nén bao phim dùng đường uống, nên uống thuốc ngay sau bữa ăn.

Liều dùng

Người lớn

Đau nhẹ và sốt, đau bụng kinh: 1 viên/ lần, các lần uống thuốc cách nhau từ 4 -6 giờ. Không uống quá 3 viên/ ngày.

Viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp: 1 - 2 viên/lần, không uống quá 6 viên/ngày.

Trẻ em trên 12 tuổi

Tối đa 40 mg/kg cân nặng mỗi ngày trong điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên.

Làm gì khi dùng quá liều?

Triệu chứng: Các triệu chứng quá liều Ibuprofen có thể gồm buồn ngủ, đau đầu, đau bụng, khó thở, buồn nôn, nôn, loạn nhịp tim, suy thận, tụt huyết áp, hôn mê.

Xử trí:

  • Chủ yếu điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Không có thuốc giải độc đắc hiệu đối với quá liều Ibuprofen.
  • Làm dễ dàng đào thải thuốc bằng cách rửa dạ dày, gây nôn, gây lợi tiểu và cho uống than hoạt.
  • Nếu nặng, thẩm tách màu hoặc truyền máu.

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác Dụng Phụ Của Ibumed 400 Abbott Glomed 10X10

    Khi sử dụng thuốc Ibumed 400mg, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).

    Thường xảy ra rối loạn hay chảy máu tiêu hóa, loét dạ dày tá tràng, khó tiêu, khó chịu hay đau bụng, đau thượng vị, ợ nóng, buồn nôn.

    Những triệu chứng khác như đau đầu, chóng mặt, hồi hộp, suy nhược, mất ngủ, ù tai, mắt mờ, phát ban da, ngứa, phù.

    Ngưng sử dụng và hỏi kiến bác sĩ nếu: Xuất hiện các dấu hiệu mới bắt thường, triệu chứng đau không cải thiện trong vòng 10 ngày hay sốt không cải thiện trong vòng 3 ngày, đau nửa đầu không giảm hay trở nên
    trầm trọng hơn sau khi uống liều đầu.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Lưu Ý Của Ibumed 400 Abbott Glomed 10X10

 

Trước khi sử dụng thuốc bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo thông tin bên dưới.

Chống chỉ định

Ibumed 400mg chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
  • Polyp mũi, tiền sử phù mạch và co thắt phế quản khi dùng Aspirin hay NSAIDs khác, suy gan, suy thận, loét dạ dày - tá tràng tiến triển, chảy máu dạ dày ruột, trẻ sơ sinh, 3 tháng cuối của thai kỳ.

Thận trọng khi sử dụng

Không nên dùng chung với bất kỳ thuốc khác có chứa Ibuprofen.

Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng trong các trường hợp sau: Hen, co thắt phế quản, bệnh tim mạch, tiền sử hay đang bị loét dạ dày - tá tràng, chảy máu dạ dày - ruột, rối loạn chảy máu, thiếu hụt các yếu tố đông máu nội sinh, suy gan hay suy thận, xơ gan, trẻ em dưới 12 tuổi, người già.

Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thuốc này có thể làm bạn chóng mặt hay buồn ngủ. Không lái xe, sử dụng máy móc hay làm bất cứ hoạt động nào đòi hỏi sự chú ý cho đến khi nào bạn chắc chắn rằng bạn có thể thực hiện các hoạt động như thể một cách an toàn.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng. Đặc biệt, không được dùng Ibuprofen trong 3 tháng cuối của thai kỳ trừ khi có chỉ định của bác sĩ vị thuốc có thể gây nguy hại cho trẻ chưa được sinh ra hoặc gây biến chứng trong lúc sinh.

Tương tác thuốc

Ibuprofen làm tăng tác dụng phụ của nhóm Quinolon lên hệ thần kinh trung ương và có thể dẫn đến co giật.

Ibuprofen làm tăng tác dụng phụ của các thuốc kháng viêm không steroid khác.

Sử dụng đồng thời Ibuprofen với các corticosteroid làm tăng nguy cơ chảy máu và loét dạ dày.

Ibuprofen làm tăng nồng độ lithi, digoxin, methotrexat và các glycosid tim trong huyết tương, do đó làm tăng độc tính của những thuốc này.

Ibuprofen làm tăng tác dụng của thuốc chống đông dùng đường uống.

Nguy cơ độc tính trên thận tăng khi dùng đồng thời Ibuprofen với các thuốc ức chế men chuyển Angiotensin, Ciclosporin, Tacrolimus, Furosemid hay các thuốc lợi tiểu khác.

Globin cơ niệu kịch phát và suy thận tăng khi dùng đồng thời Ibuprofen với Ciprofibrat.

Ibuprofen có thể làm giảm tác dụng bảo vệ tim của Aspirin.

Độc tính của Baclofen có thể tăng khi mới bắt đầu dùng Ibuprofen.

Bảo Quản

Để nơi mát, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30⁰C.

Bệnh Liên Quan

Xem tất cả
Câu Hỏi Thường Gặp
Dược lực học là gì?
Dược động học là gì?
Tác dụng phụ của thuốc là gì? Cách phòng tránh tác dụng phụ của thuốc
Sử dụng thuốc đúng cách như thế nào?
Các dạng bào chế của thuốc?
Mời bạn viết bình luận. (Tối thiểu 3 ký tự)
GỬI BÌNH LUẬN

Hãy là người đầu tiên bình luận sản phẩm này

GỬI BÌNH LUẬN

Đánh Giá & Nhận Xét

Đánh Giá Trung Bình
-/5
0 đánh giá
5
0
4
0
3
0
2
0
1
0

Bạn đã dùng sản phẩm này?

GỬI ĐÁNH GIÁ

Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này

GỬI ĐÁNH GIÁ
LIÊN HỆ TƯ VẤN TÌM NHÀ THUỐC