Hapacol Cf

Hapacol Cf
Hapacol Cf
Hapacol Cf
Hapacol Cf
Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Thương hiệu: DHG
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 5 viên
Mã sản phẩm: 00003633

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Hapacol CF’ Là gì?

Hapacol CF điều trị các triệu chứng cảm cúm: ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.


Thành phần của ‘Hapacol CF’

  • Dược chất chính: Paracetamol 500mg, Loratadine 5mg, Dextromethorphan 15mg

  • Loại thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt

  • Dạng thuốc, hàm lượng: Viên nén bao phim


Công dụng của ‘Hapacol CF’

Hapacol CF điều trị các triệu chứng cảm cúm: ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẩn ngứa, viêm mũi dị ứng.


Liều dùng của ‘Hapacol CF’

Cách dùng

Dùng đường uống

Liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 2 viên/ lần.

  • Khoảng cách giữa 2 lần uống là 4 giờ, không uống quá 5 lần/ ngày.

  • Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi.

  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Làm gì khi quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Hapacol CF’

Mệt, nhức đầu, chóng mặt, mất ngủ, bí tiểu, khô miệng, rối loạn tiêu hoá, viêm dạ dày, táo bón, viêm tụy, thay đổi huyết học.


Lưu ý của ‘Hapacol CF’

Chống chỉ định

Trẻ < 6 tuổi. Quá mẫn với thành phần thuốc. Ho ở bệnh nhân hen, suy hô hấp, glaucoma, phì đại tiền liệt tuyến, bít cổ bàng quang, bệnh tim mạch trầm trọng, suy gan, suy thận. Bệnh nhân đang dùng IMAO.

Thận trọng khi sử dụng

  • Không dùng thuốc lâu quá 7 ngày.

  • Phụ nữ có thai & cho con bú không dùng.

Tương tác thuốc

Cholestyramin. Thuốc kháng đông. Thuốc ức chế TKTW. Thuốc kháng tiết choline.


Quy cách

Hộp 10 vỉ x 5 viên

Nhà sản xuất

DHG

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các thuốc liên quan
Xem thêm…
Các bệnh liên quan
  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status