Chuyên mục COVID-19 Chăm sóc sức khoẻ F0 tại nhà Hướng dẫn Chăm sóc F0 tại nhà - COVID-19 Xem hướng dẫn

Thương hiệu: GLOMED

(00030829)
Đã copy nội dung

Thuốc Bột Glotadol 150Mg Abbott Glomed Hạ Sốt Và Giảm Đau (Hộp 20 Gói)

(00030829)
Đã copy nội dung

Thương hiệu: GLOMED

(00030829)
Đã copy nội dung

Thuốc Bột Glotadol 150Mg Abbott Glomed Hạ Sốt Và Giảm Đau (Hộp 20 Gói)

(00030829)
Đã copy nội dung
44.000đ /Hộp
Danh mục: Thuốc giảm đau (không opioid) & hạ sốt
Thành phần chính: Paracetamol
Dạng bào chế: Dạng bột
Quy cách: Hộp 20 gói
Chỉ định: Đau nửa đầu, Nhức đầu, Đau nhức toàn thân, Mọc răng, Đau bụng kinh, Cảm lạnh, Sốt, Viêm, đau răng
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Nhà sản xuất: Công Ty Tnhh Dược Phẩm Glomed
Công dụng: Thuốc gói Glotadol 150mg chứa hoạt chất Paracetamol, được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Glomed. Glotadol 150mg dùng hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm hay cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, tiêm ngừa, cắt amiđan.
Thuốc cần kê toa: Không
Số đăng ký: VD-21643-14
Độ tuổi: Trên 6 tháng tuổi
Cảnh báo: Suy gan
Chống chỉ định: Thiếu máu
Nước sản xuất: Viet Nam
Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin cung cấp được dẫn nguồn từ Drugbank.vn Xem chi tiết Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website chỉ mang tính chất tham khảo.

Chọn số lượng Số lượng

Sản phẩm đang được chú ý, có 2 người thêm vào giỏ hàng & 17 người đang xem
NHÀ THUỐC LONG CHÂU CAM KẾT

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

1800 6928

Gọi tư vấn (8:00-22:00)

Thuốc Glotadol 150Mg Abbott Là Gì?

Kích thước chữ hiển thị
  • Mặc định
  • Lớn hơn

Thuốc gói Glotadol 150mg chứa hoạt chất Paracetamol, được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Glomed. Glotadol 150mg dùng hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm hay cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, tiêm ngừa, cắt amiđan.

Thành Phần của Thuốc Glotadol 150Mg Abbott

Thành phần

Hàm lượng

Paracetamol

150 mg

Công Dụng của Thuốc Glotadol 150Mg Abbott

Chỉ định

Thuốc Glotadol 150mg được chỉ định dùng để hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm hay cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, tiêm ngừa, cắt amiđan.

Dược lực học

Paracetamol, một dẫn xuất para-aminophenol, có tác dụng hạ sốt và giảm đau. Thuốc không có hiệu quả điều trị viêm. Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, không gây kích ứng dạ dày.

Paracetamol thường là thuốc giảm đau hoặc hạ sốt được lựa chọn, đặc biệt ở người già và ở bệnh nhân không được chỉ định dùng salicylat hay các thuốc kháng viêm không steroid khác. Những bệnh nhân này bao gồm những người mắc bệnh hen, người có tiền sử loét tiêu hóa, và trẻ em.

Dược động học

Chưa có dữ liệu được báo cáo.

Liều Dùng của Thuốc Glotadol 150Mg Abbott

Cách dùng

Thuốc giảm đau, hạ sốt Gotadol 150mg 20 gói dùng đường uống. Cho toàn bộ lượng bột thuốc của mỗi gói vào 5 ml nước, khuấy đều trước khi uống.

Liều dùng

Trẻ nhỏ 1-3 tháng tuổi: Dùng một liều đơn 20 mg/kg, sau đó uống liều 15-20 mg/kg cách mỗi 6-8 giờ nếu cần, liều tối đa 60 mg/kg/ngày.

Trẻ lớn hơn: Uống liều 20 mg/kg cách mỗi 6-8 giờ, liều tối đa 90 mg/kg/ngày trong 48 giờ hoặc lâu hơn nếu cần thiết, sau đó dùng liều 15 mg/kg mỗi 6 giờ.

Làm gì khi quá liều?

Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10 g trở lên (150 mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thế gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12-48 giờ.

Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uổng N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều.

Làm gì khi quên liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác Dụng Phụ của Thuốc Glotadol 150Mg Abbott

    Tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

    Ít gặp: 1/1000 < ADR < 1/100

    • Trên da: nổi mẫn, ban đỏ hay mày đay.
    • Dạ dày-ruột: buồn nôn, nôn.
    • Huyết học: giảm bạch cầu trung tính, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
    • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

    Hiếm gặp: ADR < 1/1000

    • Phản ứng quá mẫn.

    Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: xuất hiện dấu hiệu mới bất thường, các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày hoặc có sốt kèm theo.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Lưu Ý của Thuốc Glotadol 150Mg Abbott

Trước khi sử dụng thuốc bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo thông tin bên dưới.

Chống chỉ định

Thuốc Glotadol 150mg chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
  • Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
  • Bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.

Thận trọng khi sử dụng

Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.

Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.

Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.

Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Ảnh hưởng khả năng lái xe và vận hành máy móc

Thuốc không gây ảnh hưởng bất lợi đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc.

Phụ nữ có thai và cho con bú

Thời kỳ mang thai: Paracetamol được xem là thuốc giảm đau được lựa chọn cho bệnh nhân có thai. Tuy nhiên, việc sử dụng thường xuyên paracetamol trong giai đoạn cuối thai kỳ có thể làm tăng nguy cơ gây thở khò khè ở trẻ sơ sinh. Do đó, phụ nữ có thai nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

Thời kỳ cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ khi người mẹ đang dùng paracetamol, và do vậy paracetamol thường được xem là thích hợp dùng trong thời gian cho con bú.

Tương tác thuốc

Uống dài ngày với liều cao paracetamol có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu như coumarin hay dẫn xuất indandion.

Dùng đồng thời paracetamol và phenothiazin có thể gây hạ sốt nghiêm trọng.

Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.

Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao và kéo dài trong khi đang dùng các thuốc gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan như isoniazid hoặc thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin).

Thải trừ của paracetamol có thể bị ảnh hưởng và nồng độ paracetamol trong huyết tương có thể thay đổi khi dùng chung với probenecid.

Colestyramin làm giảm hấp thu paracetamol nếu được dùng trong vòng 1 giờ trước hoặc sau khi uống paracetamol.

Bảo Quản

Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

Nguồn Tham Khảo

Tham khảo thông tin trên tờ hướng dẫn sử dụng.

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.

Sản Phẩm Cùng Thành Phần

Xem tất cả

Bệnh Liên Quan

Câu Hỏi Thường Gặp
Dược lực học là gì?
Dược động học là gì?
Tác dụng phụ của thuốc là gì? Cách phòng tránh tác dụng phụ của thuốc
Sử dụng thuốc đúng cách như thế nào?
Các dạng bào chế của thuốc?
Mời bạn viết bình luận. (Tối thiểu 3 ký tự)
GỬI BÌNH LUẬN

Hãy là người đầu tiên bình luận sản phẩm này

GỬI BÌNH LUẬN

Đánh Giá & Nhận Xét

Đánh Giá Trung Bình
-/5
0 đánh giá
5
0
4
0
3
0
2
0
1
0

Bạn đã dùng sản phẩm này?

GỬI ĐÁNH GIÁ

Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này

GỬI ĐÁNH GIÁ