Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml

Danh mục: Dạ dày tá tràng
Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml
Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml
Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml
Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml
Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml
Tên thuốc gốc: Alginic acid, Sodium bicarbonate, Calcium Carbonate
Nhóm: Dạ dày gói
Quy cách: 24 Gói x 10 ML
Quốc gia sản xuất: Anh
Nhà sản xuất: Reckitt Benckiser

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml’ Là gì?

Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml có thành phần là Natri alginat, Natri bicarbonat, Calci carbonat có tác dụng điều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày – thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua liên quan đến sự trào ngược như sau bữa ăn, hoặc trong khi mang thai, hoặc trên những bệnh nhân có các triệu chứng liên quan với viêm thực quản do trào ngược.


Thành phần của ‘Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml’

  • Dược chất chính: Natri alginat 500mg, Natri bicarbonat 213mg, Calci carbonat 325mg

  • Loại thuốc: Thuốc dạ dày tá tràng

  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 24 gói x 10ml dung dịch uống


Công dụng của ‘Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml’

Điều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày – thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua liên quan đến sự trào ngược như sau bữa ăn, hoặc trong khi mang thai, hoặc trên những bệnh nhân có các triệu chứng liên quan với viêm thực quản do trào ngược.


Liều dùng của ‘Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống. Lắc kỹ trước khi dùng.

Liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 10-20 ml (2-4 muỗng đầy 5ml) hoặc 1-2 gói, 4 lần/ngày hoặc 2-4 viên x 4 lần/ngày (sau 3 bữa ăn và lúc đi ngủ hoặc theo hướng dẫn).

  • Trẻ em 6-12 tuổi: 5-10 ml (1-2 muỗng đầy 5 ml), 4 lần/ngày (sau 3 bữa ăn và lúc đi ngủ). Hoặc theo lời khuyên của bác sĩ.

  • Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyên dùng.

  • Người cao tuổi: Không cần điều chỉnh liều đối với nhóm tuổi này.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml’

Chưa có báo cáo.


Lưu ý của ‘Gaviscon Dual Action 24 Gói X 10Ml’

Chống chỉ định

Bệnh nhân đã biết hoặc nghi ngờ mẫn cảm với hoạt chất hoặc bất kỳ thành phần nào của tá dược.

Thận trọng khi sử dụng

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Tương tác thuốc

Chưa có báo cáo.


Quy cách

24 Gói x 10 ML

Nhà sản xuất

Reckitt Benckiser

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các bệnh liên quan
  • Chứng ợ nóng
  • Nhiễm độc barbiturat
  • Chứng ợ nóng
  • Tăng kali máu
  • Nhiễm axit chuyển hóa
  • Ngứa da
  • Kích ứng da
  • Upset stomach
  • Ngộ độc rượu metylic
  • Dự phòng bệnh thận do thuốc cản quang
  • Ngộ độc salicylate
  • Tiêu chảy nặng
  • Chứng ợ nóng
  • Chứng ợ nóng
  • Tăng Phospho máu
  • Dạ dày chua
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status