Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Flucoldstad 10X10 Stada

Flucoldstad 10X10 Stada
Flucoldstad 10X10 Stada
Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Thương hiệu: Stada
Xuất xứ thương hiệu: Pháp
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Mã sản phẩm: 00016114
Chat với tư vấn viên

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘FLUCOLDSTAD 10X10 STADA’ Là gì?

Giảm đau xoang, các triệu chứng cảm lạnh và cúm, bao gồm cả mệt mỏi và buồn ngủ.


Thành phần của ‘FLUCOLDSTAD 10X10 STADA’

  • Dược chất chính:  Paracetamol 500 mg, cafein 25 mg và phenylephedrin hydroclorid 5 mg
  • Loại thuốc: Thuốc giảm đau hạ sốt

  • Dạng thuốc, hàm lượng: Viên nén dạng bao phim

Công dụng của ‘FLUCOLDSTAD 10X10 STADA’

Giảm đau xoang, các triệu chứng cảm lạnh và cúm, bao gồm cả mệt mỏi và buồn ngủ.


Liều dùng của ‘FLUCOLDSTAD 10X10 STADA’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng

  • Người lớn, trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1-2 viên x 1 lần/ngày, có thể tăng lên 4 lần/ngày (nhưng không quá 8 viên/ngày).

  • Không dùng liều lặp lại thường xuyên mỗi 4 giờ.

  • Không nên dùng liên tục hơn 7 ngày mà không có tư vấn của bác sỹ.

  • Hoặc theo hướng dẫn của bác sỹ.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì nếu quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘FLUCOLDSTAD 10X10 STADA’

Paracetamol

Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính, mất bạch cầu hạt.

Da phát ban và phản ứng quá mẫn khác.

Cafein

Mất ngủ, bồn chồn, căng thẳng và mê sảng nhẹ.

Phenylephrin

Tăng huyết áp kéo dài, nhịp tim nhanh hoặc phản xạ nhịp tim chậm.


Lưu ý của ‘FLUCOLDSTAD 10X10 STADA’

Thận trọng khi sử dụng

Nên dùng thận trọng cho bệnh nhân:

  • Suy giảm chức năng thận hoặc gan, nghiện rượu.

  • Có tiền sử loét dạ dày, tá tràng.

  • Loạn nhịp tim, hồi hộp.

  • Nhịp tim chậm.

  • Phì đại tuyến tiền liệt.

  • Xơ cứng động mạch nặng.

  • Mạch máu ngoại biên hoặc mạc treo có huyết khối.

  • Trẻ em và người cao tuổi đối với thuốc có chứa phenylephrin.

Phụ nữ có thai: Thuốc này không khuyến cáo dùng cho phụ nữ có thai do chứa phenylephrin và cafein. Nguy cơ tiềm ẩn liên quan đến cafein khi mang thai là trọng lượng trẻ sơ sinh thấp và nguy cơ sảy thai tự nhiên tăng.

Phụ nữ cho con bú: Cần được tư vấn khi dùng thuốc này trong thời gian cho con bú vì cafein trong sữa mẹ có thể có tác dụng kích thích trên trẻ sơ sinh bú sữa mẹ và phenylephrin có thể được bài tiết trong sữa mẹ.

Ảnh hưởng trên khả năng lái xe và vận hành máy móc: Bệnh nhân không nên lái xe hay vận hành máy móc nếu thấy chóng mặt.

Tương tác thuốc

Xem thông tin chi tiết trên tờ hướng dẫn sử dụng trong hộp thuốc


Quy cách

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

STADA

Nước sản xuất

FRANCE

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các thuốc liên quan
Xem thêm…
Các bệnh liên quan
  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928