Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Cetirizin 10Mg 10X10 Vidiphar

Cetirizin 10Mg 10X10 Vidiphar
Cetirizin 10Mg 10X10 Vidiphar
Cetirizin 10Mg 10X10 Vidiphar
Cetirizin 10Mg 10X10 Vidiphar
Cetirizin 10Mg 10X10 Vidiphar
Tên thuốc gốc: Cetirizine
Thương hiệu: Vidiphar
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Mã sản phẩm: 00016170

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘CETIRIZIN 10MG 10X10 VIDIPHAR’ Là gì?

viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm mũi dị ứng quanh năm & mề đay tự phát mạn tính như hắt hơi, sổ mũi, xuất tiết vùng mũi sau, đỏ mắt & chảy nước mắt, ngứa & phát ban.


Thành phần của ‘CETIRIZIN 10MG 10X10 VIDIPHAR’

  • Dược chất chính: Cetirizine

  • Loại thuốc: Thuốc chống dị ứng và dùng trong các trường hợp quá mẫn

  • Dạng thuốc và hàm lượng: Hộp 10 vỉ x 10 viên, viên bao phim, 10mg


Công dụng của ‘CETIRIZIN 10MG 10X10 VIDIPHAR’

Viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm mũi dị ứng quanh năm & mề đay tự phát mạn tính như hắt hơi, sổ mũi, xuất tiết vùng mũi sau, đỏ mắt & chảy nước mắt, ngứa & phát ban.


Liều dùng của ‘CETIRIZIN 10MG 10X10 VIDIPHAR’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống

 Liều dùng

Người lớn & trẻ >= 12 tuổi: liều khởi đầu 5 - 10 mg/ngày, tùy mức độ. Có thể dùng lâu dài.
Người lớn >= 65 tuổi: 5 mg/ngày

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp quá liều, gọi ngay cho bác sĩ, hoặc nếu bệnh nhân có dấu hiệu quá liều như suy hô hấp hãy gọi trung tâm cấp cứu 115

Làm gì khi quên liều?
Nếu bạn quên sử dụng một liều thuốc, bạn hãy bổ sung càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, bạn hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không dùng gấp đôi liều đã quy định


Tác dụng phụ của ‘CETIRIZIN 10MG 10X10 VIDIPHAR’

  • Nhức đầu, buồn ngủ, khô miệng, mệt mỏi.
  • Cá biệt: tăng men gan thoáng qua.

Lưu ý của ‘CETIRIZIN 10MG 10X10 VIDIPHAR’

Thận trọng khi sử dụng

  • Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 12 tuổi, người đang lái xe & vận hành máy móc không dùng.
  • Bệnh nhân Suy thận hay suy gan trung bình: khởi đầu liều 5 mg.

Tương tác thuốc

Xem thông tin chi tiết trên tờ hướng dẫn sử dụng


Quy cách

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

VIDIPHAR

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các bệnh liên quan
  • Mề đay tự phát mạn tính
  • Viêm mũi dị ứng lâu năm
  • Dị ứng phấn hoa
  • Dị ứng đường hô hấp
  • Viêm mũi dị ứng theo mùa (SAR)
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928