BVP
(00015961)
Đã copy nội dung

Bivinadol Power Bvpharma Chai 500V

(00015961)
Đã copy nội dung
BVP
(00015961)
Đã copy nội dung

Bivinadol Power Bvpharma Chai 500V

(00015961)
Đã copy nội dung
Thành phần: Acetaminophen
Quy cách: Chai 500 viên
Dạng bào chế: Viên nén bao phim
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Thuốc cần kê toa: Không
Đối tượng:
Số đăng ký: VD-18601-13
Độ tuổi: Trên 12 tuổi
Cảnh báo: Suy gan
Nhà sản xuất: Bvp
Nước sản xuất: Viet Nam
NHÀ THUỐC LONG CHÂU CAM KẾT

Đổi trả trong 30 ngày

kể từ ngày mua hàng

Miễn phí 100%

đổi thuốc

Miễn phí vận chuyển

theo chính sách giao hàng

1800 6928

Gọi đặt mua (8:00-22:00)

Bivinadol Power 650 Bvp 500V Là Gì?

Bivinadol Power Bvpharma có thành phần chính là Paracetamol được sản xuất tại Công ty Cổ phần BV Pharma. Bivinadol Power chỉ định điều trị đau cấp tính và mạn tính như đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau khớp và đau cơ, hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan tới sốt.

Thành Phần

Thông Tin Thành Phần

Viên nén bao phim có chứa:

Thành phần

Hàm lượng

Acetaminophen

650mg

Công Dụng Của Bivinadol Power 650 Bvp 500V

Chỉ định

Bivinadol Power chỉ định điều trị đau cấp tính và mạn tính như đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau khớp và đau cơ.

Điều trị hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan tới sốt.

Dược lực học

Bivinadol Power là thuốc giảm đau hạ sốt, tác dụng nhanh và dung nạp tốt ở dạ dày. Liều cao một lần (khoảng từ 1 g) có thể hữu ích để giảm đau ở một số trường hợp hợp bị đau nhiều.

Dược động học

Chưa có thông tin được báo cáo.

Liều Dùng Của Bivinadol Power 650 Bvp 500V

Cách dùng

Bivinadol Power dạng viên nén dùng đường uống.

Liều dùng

Người lớn

Uống 1 viên mỗi 4 đến 6 giờ. Nếu cần giảm đau nhức nhiều có thể dùng 2 viên mỗi lần (tối đa 6 viên/24 giờ).

Trẻ em

Trên 12 tuổi : Uống 1/2 viên đến 1 viên mỗi 4 đến 6 giờ (tối đa 6 viên 24 giờ).

Từ 7-12 tuổi : Uống 1/2 viên mỗi 4 đến 6 giờ ( tối đa 3 viên/24 giờ).

Không dùng quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc.

Không nên sử dụng cùng với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Không được dùng quá liều chỉ định.

Làm gì khi quá liều?

Các triệu chứng quá liều Paracetamol bao gồm: Tái nhợt, buồn nôn, nôn, chán ăn và đau bụng. Tổn thương gan có thể biểu hiện rõ 12 - 48 giờ sau khi uống thuốc. Trong trường hợp ngộ độc tổn thương gan nặng, có thể tiến triển thành bệnh não, hồn mê và tử vong.

Xử trí: Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống thuốc.

Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfhydryl, N-acetylcystein. Nếu không có N – acetylcystein, có thể dùng Methionin. Ngoài ra than hoạt hoặc thuốc xổ muối cũng có khả năng làm giảm hấp thụ Paracetamol

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác Dụng Phụ Của Bivinadol Power 650 Bvp 500V

    Khi sử dụng thuốc Bivinadol Power, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).

    Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc

    Vài trường hợp riêng lẻ gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

    Ít khi gặp buồn nôn, nôn.

    Lạm dụng dài ngày có thể gây độc tính trên thận.

    Hiếm khi gặp các phản ứng quá mẫn.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Lưu Ý Của Bivinadol Power 650 Bvp 500V

Trước khi sử dụng thuốc bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo thông tin bên dưới.

Chống chỉ định

Bivinadol Power chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Quá mẫn cảm với Paracetamol hay với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Người bệnh thiếu hụt Glucose- 6 - phosphat dehydrogenase.
  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hay có bệnh tim, thận hoặc gan.

Thận trọng khi sử dụng

Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị, tuy nhiên đôi khi cũng có những phản ứng ngoài da như ban dát, sần ngứa và mày đay. Khi dùng kéo dài với liều lớn có thể gây giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Dùng thận trọng cho người có bệnh thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dầu có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu trong thời gian dùng thuốc vì có thể làm tăng độc tính trên gan.

Thuốc nên được dùng thận trọng ở người suy chức năng gan và thận, cần theo dõi chức năng thận khi sử dụng dài ngày hoặc khi bị suy thận.

Thuốc chứa Paracetamol liều cao không nên sử dụng cho trẻ em dưới 7 tuổi.

Ảnh hưởng khả năng lái xe và vận hành máy móc

Chưa có thông tin được báo cáo.

Phụ nữ có thai và cho con bú

Các nghiên cứu trên người và động vật vẫn chưa xác định được nguy cơ của Paracetamol đối với thai kỳ hoặc sự phát triển của phôi thai. Nghiên cứu ở người mẹ dùng Paracetamol sau khi để cho con bú, không thấy có tác dụng không mong muốn nào ở trẻ nhỏ bú mẹ.

Tương tác thuốc

Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) có thể làm tăng tính độc gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thành các chất độc hại.

Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể làm tăng nguy cơ độc hại gan.

Bảo Quản

Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

Sản Phẩm Cùng Thành Phần

Xem tất cả

Bệnh Liên Quan

  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem tất cả
Câu Hỏi Thường Gặp
Dược lực học là gì?
Dược động học là gì?
Tác dụng phụ của thuốc là gì? Cách phòng tránh tác dụng phụ của thuốc
Sử dụng thuốc đúng cách như thế nào?
Các dạng bào chế của thuốc?
Mời bạn viết bình luận. (Tối thiểu 3 ký tự)
GỬI BÌNH LUẬN

Hãy là người đầu tiên bình luận sản phẩm này

GỬI BÌNH LUẬN

Đánh Giá & Nhận Xét

Đánh Giá Trung Bình
-/5
0 đánh giá
5
0
4
0
3
0
2
0
1
0

Bạn đã dùng sản phẩm này?

GỬI ĐÁNH GIÁ

Chưa có đánh giá nào cho sản phẩm này

GỬI ĐÁNH GIÁ
LIÊN HỆ TƯ VẤN TÌM NHÀ THUỐC