Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Airflat 80 Me-Auspharma 5X10

Tên thuốc gốc: Simethicone
Thương hiệu: Mebiphar
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 5 vỉ x 10 viên
Mã sản phẩm: 00020125

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Airflat 80’ Là gì?

Airflat 80 Me-Auspharma 5X10 dùng trong trường hợp tích tụ hơi ở đường tiêu hóa, cảm giác bị ép và đầy ở vùng thượng vị, trướng bụng tạm thời do không cẩn thận trong chế độ ăn hay thiếu tập thể dục, trướng bụng sau khi giải phẫu. Hội chứng dạ dày-tim, chuẩn bị cho xét nghiệm X-quang (dạ dày, ruột, túi mật, thận) và trước khi nội soi dạ dày.


Thành phần của ‘Airflat 80’

  • Dược chất chính: Simethicon 80mg
  • Loại thuốc: Thuốc đường tiêu hóa
  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 05 vỉ x 10 viên nang mềm, 80mg

Công dụng của ‘Airflat 80’

  • Tích tụ hơi ở đường tiêu hóa, cảm giác bị ép và đầy ở vùng thượng vị, trướng bụng tạm thời do không cẩn thận trong chế độ ăn hay thiếu tập thể dục, trướng bụng sau khi giải phẫu
  • Hội chứng dạ dày-tim, chuẩn bị cho xét nghiệm X-quang (dạ dày, ruột, túi mật, thận) và trước khi nội soi dạ dày.

Liều dùng của ‘Airflat 80’

Cách dùng

Dùng đường uống

Liều dùng

  • Liều dùng thông thường cho người lớn là mỗi lần nhai kỹ 1 - 2 viên( 80mg) sau bữa ăn. 
  • Không nên sử dụng quá 12 viên/ngày trừ khi có chỉ định và theo dõi của thầy thuốc.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu quên không dùng thuốc đúng giờ, không nên dùng liều bù vào lúc muộn trong ngày, nên tiếp tục dùng liều bình thường vào ngày hôm sau trong liệu trình.


Tác dụng phụ của ‘Airflat 80’

Chưa có báo cáo.


Lưu ý của ‘Airflat 80’

Chống chỉ định

Nhạy cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Thận trọng lúc dùng

  • Không được sử dụng quá 12 liều trong 1 ngày trừ khi có chỉ định và theo dõi của thầy thuốc. 
  • Không dùng thuốc khi thuốc đổi màu hoặc có mùi lạ, khi nhũ dịch bị tách thành 2 lớp.

Tương tác thuốc

Chưa có báo cáo


Quy cách

Hộp 5 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

CÔNG TY LIÊN DOANH DƯỢC PHẨM MEBIPHAR-AUSTRAPHARM

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các bệnh liên quan
  • Đầy hơi
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928