Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G

Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G
Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G
Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G
Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G
Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G
Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G
Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G
Tên thuốc gốc: Acetylcysteine
Thương hiệu: Imexpharm
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 30 gói
Mã sản phẩm: 00018459

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Acetylcystein 200Mg’ Là gì?

Acetylcystein 200Mg 30 gói -tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.


Thành phần của ‘Acetylcystein 200Mg’

  • Dược chất chính:  Mỗi gói 2g chứa: Acetylcystein 200 mg
  • Loại thuốc: Thuốc tác dụng trên đường hô hấp
  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 30 gói x 2g thuốc bột pha hỗn dịch uống

Công dụng của ‘Acetylcystein 200Mg’

Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.


Liều dùng của ‘Acetylcystein 200Mg’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống

Liều dùng

- Tiêu nhày: 
+ Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 viên x 2 - 3 lần/ngày. 
+ Trẻ 6 - 14 tuổi: 1 viên x 2 lần/ngày hay nửa viên x 3 lần/ngày. 
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa viên x 2 - 3 lần/ngày. 
- Tăng tiết dịch nhày: 
+ Trẻ > 6 tuổi: 1 viên x 3 lần/ngày. 
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa viên x 4 lần/ngày.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Acetylcystein 200Mg’

Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.


Lưu ý của ‘Acetylcystein 200Mg’

Thận trọng khi sử dụng

Phụ nữ có thai & cho con bú

Tương tác thuốc

Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho


Quy cách

Hộp 30 gói

Nhà sản xuất

IMEXPHARM

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các bệnh liên quan
  • Sử dụng thuốc giảm đau quá liều
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928