Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Acemol 325Mg 40X10

Acemol 325Mg 40X10
Acemol 325Mg 40X10
Acemol 325Mg 40X10
Acemol 325Mg 40X10
Acemol 325Mg 40X10
Acemol 325Mg 40X10
Acemol 325Mg 40X10
Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Thương hiệu: Nadyphar
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 40 vỉ x 10 viên
Mã sản phẩm: 00015015

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘ACEMOL 325MG 40X10’ Là gì?

Hạ sốt và giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, đau nhức.


Thành phần của ‘ACEMOL 325MG 40X10’

  • Dược chất chính: Paracetamol

  • Loại thuốc: Giảm đau, Hạ sốt, Kháng viêm

  • Dạng thuốc, hàm lượng:  viên nén, 325mg


Công dụng của ‘ACEMOL 325MG 40X10’

Hạ sốt và giảm đau trong các trường hợp: Cảm cúm, sốt, đau nhức.


Liều dùng của ‘ACEMOL 325MG 40X10’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng

Theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc, trung bình:

  • Người lớn: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày 3 lần hoặc cách 4 giờ.

  • Trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 2 - 3 lần.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘ACEMOL 325MG 40X10’

  • Vài trường hợp dị ứng: phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay.

  • Rối loạn tiêu hóa, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu độc với thận.

  • Hiếm khi giảm tiểu cầu.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.


Lưu ý của ‘ACEMOL 325MG 40X10’

Thận trọng khi sử dụng

  • Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay.
  • Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol.
  • Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra đối với việc sử dụng những dẫn chất p-aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn.
  • Thận trọng với bệnh nhân thiếu máu từ trước. Suy giảm chức năng gan hoặc thận.
  • Uống nhiều rượu có thể tăng độc tính của paracetamol đối với gan.
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tương tác thuốc

Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.


Quy cách

Hộp 40 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất

NADYPHAR

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các thuốc liên quan
Xem thêm…
Các bệnh liên quan
  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928