Hotline: 1800 6928

(Miễn phí)

Acemol 100

Acemol 100
Acemol 100
Tên thuốc gốc: Acetaminophen
Thương hiệu: Nadyphar
Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
Quy cách: Hộp 100 viên
Mã sản phẩm: 00000459

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Acemol 100’ Là gì?

Acemol 100 có thành phần chính là Paracetamol được dùng để hạ sốt và giảm đau. Dùng trong các trường hợp: Ban nóng, sốt, cảm cúm và đau nhức của trẻ em.


Thành phần của ‘Acemol 100’

  • Dược chất chính: Paracetamol 100mg

  • Loại thuốc: Thuốc chống viêm không steriod

  • Dạng thuốc và hàm lượng: Viên nén, 100mg


Công dụng của ‘Acemol 100’

Hạ sốt và giảm đau. Dùng trong các trường hợp: Ban nóng, sốt, cảm cúm và đau nhức của trẻ em.


Liều dùng của ‘Acemol 100’

Cách dùng

Thuốc dùng đường uống.

Liều dùng

Theo sự hướng dẫn của thầy thuốc, trung bình:

  • Trẻ em 1 - 3 tuổi:   Mỗi lần uống 1 viên, ngày 4 - 6 lần.

  • Trẻ em 4 - 5 tuổi:   Mỗi lần uống 2 viên, ngày 4 - 6 lần.

  • Trẻ em 6 - 8 tuổi:   Mỗi lần uống 3 viên, ngày 4 - 6 lần.

  • Trẻ em 9 - 11tuổi:  Mỗi lần uống 4 viên, ngày 4 - 6 lần.

  • Từ 12 tuổi trở lên:  Mỗi lần uống 4 - 6 viên, ngày 4 - 6 lần.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Nếu cần biết thêm thông tin, xin hỏi ý kiến của thầy thuốc.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.


Tác dụng phụ của ‘Acemol 100’

Chưa có báo cáo.


Lưu ý của ‘Acemol 100’

Chống chỉ định

  • Quá mẫn với paracetamol.

  • Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).

 Thận trọng khi sử dụng

  • Với trẻ em bị suy thận nặng, thời gian cách nhau giữa 2 lần dùng thuốc ít nhất 8 giờ.

  • Không dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 5 ngày hoặc sốt cao, sốt kéo dài quá 3 ngày ở trẻ em trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng  ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP)

 Tương tác thuốc

Chưa có báo cáo.


Quy cách

Hộp 100 viên

Nhà sản xuất

NADYPHAR

Nước sản xuất

VIET NAM

  • Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên môn.
Các thuốc liên quan
Xem thêm…
Các bệnh liên quan
  • Sốt
  • Đau cấp tính
  • Đau dữ dội
  • Đau nhẹ
  • Đau nhức nhẹ
  • Đau vừa phải
Xem thêm…

Nhà Thuốc Long Châu

hotline Hotline: 1800 6928

DMCA.com Protection Status
Nhà thuốc Long Châu

Tư vấn miễn phí

1800 6928